Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 13, 2018, 09:04:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องเปลี่ยนแปลง! "บิ๊กอ๊อด" แนะ "มิโล" ปรับทัพ "ช้างศึก" เล่นเกมรุกมากขึ้น  (อ่าน 1985 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1908/-960

| | |
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:07:13 PM »

พล.ต.อ.ดร.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคม เปิดเผยว่าได้แนะนำให้ มิโลวาน ราเยวัช หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีม "ช้างศึก" ปรับรูปแบบการเล่นฟุตบอลให้มีความหลากหลายขึ้นในศึกชิงแชมป์เอเชีย และขอประเมินผลงานของกุนซือชาวเซอร์เบียหลังจบทัวร์นาเมนต์ดังกล่าว

วันที่ 7 ธันวาคม 2561 เวลา 13.00 น. ณ ห้องประชุมชั้น 2 ภายในสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ พล.ต.อ.ดร.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมฯ ได้ร่วมประชุมกับ มิโลวาน ราเยวัช หัวหน้าผู้ฝึกสอนและสตาฟฟ์โค้ชทีม "ช้างศึก" เพื่อสรุปผลการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน 2018 และวางแผนงานก่อนลงแข่งขันฟุตบอลเอเชียน คัพ 2019 ในต้นปีหน้า

โดย พล.ต.อ.ดร.สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมฯ กล่าวว่า "ถือเป็นเรื่องปกติหลังจบทัวร์นาเมนต์ที่โค้ชและทีมงานต้องเข้ามารายงานผลการแข่งขัน และเราได้วางแผนเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนที่ไทยจะเดินทางไปแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์เอเชียในต้นปีหน้า ที่ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ เราต้องเตรียมความพร้อมในการแผนการฝึกซ้อม ที่พัก การเดินทางของนักเตะและทีมงาน ซึ่งเป็นหน้าที่หลักของสมาคมฯ"

"ผมบอกกับ ราเยวัช ว่าการแข่งขันชิงแชมป์อาเซียน ไม่ได้เป็นตัวชี้วัดการทำงานของตัวเขา แต่ในการแข่งขันชิงแชมป์เอเชียนั้นจะถือเป็นการชี้วัดว่าเขาจะได้ต่อสัญญากับสมาคมฯ ออกไปอีกหรือไม่ เพราะสัญญาของเราจะหมดลงในเดือนพฤษภาคมปีหน้า ผมได้มีการบอกกับโค้ช ราเยวัช ว่าแฟนบอลไทยอยากเห็นรูปแบบการเล่นที่หลากหลาย และเล่นเกมรุกมากขึ้น แต่ก็ไม่ได้ก้าวก่ายความคิดเห็นของเขาแต่อย่างใด"

"โค้ช ราเยวัช ได้บอกว่า เขาศึกษาการเล่นในอดีตของปี 2014 รอบชิงชนะเลิศ ที่เราบุกไปโดน มาเลเซีย ยิงนำไปก่อน 3-0 ซึ่งเขาไม่อยากให้เหตุการณ์แบบนั้นเกิดขึ้นอีกเลยเล่นให้รัดกุมไว้ก่อนในเกมแรก แต่สุดท้ายเกมในบ้านเราเกือบจะชนะแล้ว แต่ก็โชคร้ายไป เขาบอกว่าในการแข่งขันชิงแชมป์เอเชียการเล่นของไทยจะเปลี่ยนไปเพราะได้นักเตะตัวหลักกลับมา เขายืนยันว่าในระดับเอเชียจะเล่นเหมือนในอาเซียนไม่ได้ หากบุกมากก็จะโดนโจมตีได้ง่ายเหมือนเราเคยเจอมาแล้วในอดีตที่ผ่านมา"

"ผมต้องการให้ทีมชาติไทยผ่านเข้ารอบ 16 ทีมสุดท้ายฟุตบอลชิงแชมป์เอเชียให้ได้ หากไปได้ไกลกว่านั้นก็คือเป็นเรื่องดี ผมได้คุยกับนักเตะ วันนี้ก็เพิ่งทานอาหารกลางวันกับ อาร์ม (ศุภชัย ใจเด็ด) เขาก็บอกว่านักเตะในทีมสปิริตดีเยี่ยม โค้ชเอาใจใส่นักเตะดีมาก ทุกคนในทีมมีความตั้งใจ อดิศักดิ์ ไกรษร เขาก็เสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น ผมอยากให้เขาลืมอดีตไป แล้วมองไปข้างหน้า มุ่งมั่นในเรื่องของอนาคตดีกว่า"

"ผมในฐานะนายกสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ต้องการพัฒนาฟุตบอลไทยในทุกมิติ ผมมาทำหน้าที่ตรงนี้ 3 ปี สามารถทำผลงานมากมายให้กับสมาคมฯ เรื่องของผลงานสนามเป็นเรื่องของโค้ชและนักเตะ แต่ว่าผมเองก็คงไม่อาจปัดความรับผิดชอบนี้ได้ แต่ว่าอยากให้แฟนบอลเข้าใจว่าตอนนี้เรากำลังวางรากฐานที่แข็งแกร่งให้กับฟุตบอลไทย มันต้องใช้เวลาหลายปีกว่าจะทำสำเร็จ ผมพยายามนำแนวคิดจากชาติที่เขาประสบความสำเร็จมาประยุกต์ใช้กับประเทศไทย ผมคิดว่ามันต้องใช้เวลาหลายสิบปีกว่าจะออกผล ผมพร้อมรับฟังคำแนะนำและท้วงติงจากแฟนบอลไทยทุกคน เพราะทุกคนรักฟุตบอลไทย ต้องการให้ฟุตบอลไทยเดินไปข้างหน้า แต่ทุกอย่างต้องใช้เวลาครับ ผมหวังว่าคนที่เข้ามารับหน้าที่ต่อจากผมจะได้เดินบนถนนคอนกรีตไม่ใช่ทางที่ขรุขระเป็นหลุมเป็นบ่อ"

"แม้จะโดนวิพากษ์วิจารณ์อยากหนักแต่ผมไม่ได้เสียกำลังใจแต่อย่างใด ผมยืนยันว่าผมเข้ามารับตำแหน่งนายกสมาคมฯ มา 3 ปี ทำงานหลายอย่างไว้เยอะมาก ผมยืนยันว่าจะขอพัฒนาและวางรากฐานของสมาคมฯ ให้แข็งแกร่ง เพื่ออนาคตที่ดีของวงการฟุตบอลไทยต่อไปครับ" นายกสมาคมฯ กล่าวปิดท้าย

สำหรับทีมชาติไทย จะลงแข่งขันฟุตบอลเอเชียน คัพ 2019 ระหว่างวันที่ 5 มกราคม- 1 กุมภาพันธ์ 2562 ที่ประเทศสหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ ซึ่งทีม "ช้างศึก" อยู่สายเอ ร่วมกับ สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์ (เจ้าภาพ), บาห์เรน และ อินเดีย

โปรแกรมการแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่มมี ดังนี้

วันที่ 6 มกราคม 2562 ไทย - อินเดีย ที่สนาม อัล นาห์ยาน สเตเดียม, กรุงอาบูดาบี

วันที่ 10 มกราคม 2562 บาห์เรน - ไทย ที่สนาม อัล มัคตูม สเตเดียม, นครดูไบ

วันที่ 14 มกราคม 2562 สหรัฐ อาหรับ เอมิเรตส์ - ไทย ที่สนาม ฮัซซา บิน ซายิด สเตเดียม, อัล ไอน์

เช็คโปรแกรมฟุตบอลวันนี้ สรุปผลบอลเมื่อคืน

เครดิต: http://www.soccersuck.com/boards/topic/1710981

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ราเยวัช พี่สาบานได้ไหมว่า ใน เอเอฟเอฟ นี้คือ เกมส์บุก ของพี่ เห็นลางหายนะลางๆ เลยทีเดียว  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2018, 10:10:55 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2538/-3546

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:18:25 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +741/-1105

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:24:04 PM »

เห็นด้วยโดยเฉพาะที่ลุงบอกว่า
"ระดับเอเชียจะเล่นแบบอาเซียนไม่ได้ โจมตีมากๆจะโดนโต้มา"
ก็ดูชุดซิโก้เอา แพ้ที3-0 4-0 แต่พอลุงเข้ามา3นัดความห่างของสกอร์ไม่เกิน1 นัดUAEเกือบจะชนะแล้ว
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1908/-960

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:32:13 PM »

เห็นด้วยโดยเฉพาะที่ลุงบอกว่า
"ระดับเอเชียจะเล่นแบบอาเซียนไม่ได้ โจมตีมากๆจะโดนโต้มา"
ก็ดูชุดซิโก้เอา แพ้ที3-0 4-0 แต่พอลุงเข้ามา3นัดความห่างของสกอร์ไม่เกิน1 นัดUAEเกือบจะชนะแล้ว

แต่ขอให้เซ็ตเกมส์รุกสวนกลับ ที่ไม่ใช่แค่สาดด้วย ถ้ามาแนวสาดเกรงเหนียวแค่ไหนก็ไม่รอด เพราะ ทำประตูกันไม่ได้

Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +527/-367

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 10:57:36 PM »

ผมว่า  ราเยวัช  หมดมุขเรื่องเกมส์บุกแล้วครับ  ไปไม่เป็นแล้ว แถมเป็นงานไม่ถนัดเสียด้วย

จำนวนประตูที่  ราเยวัช  ทำได้ส่วนใหญ่คือโต้กลับและใช้ผู้เล่น 2-3 คนแค่นั้น   ไม่เคยให้ปีกและวิงแบ็คเซ็ตเกมส์เข้าทำเลย

อย่าว่าแต่ปีกกับวิงแบ็ค   ขนาดหน้าเป้ากับกลางก็ยังไม่ยอมเซ็ตเกมส์   เพื่อเพิ่มจำนวนผู้เล่นในการรุกเข้ากรอบเขตโทษเลย

ถึงลุงแกจะพยายามทำ  ผมว่าคงยากเพราะไม่ใช่งานถนัดแก  แถมเกมส์เพรสซิ่งด้วยน่ะลุงแกทำไม่เป็นเลย และ ระบบเพรสซิ่งทุกวันนี้ก้าวไปไกลมาก

ไกลจน  มูรินโญ่  ตามไม่ทันแล้วครับ       เจอโค้ชรุ่นใหม่แบบ  คล็อป   แบบเป็ป  หรือแม้แต่  อูไนน์   ตอนนี้ระบบเพรสซิ่งไปอีกขั้นแล้วครับ

ดังนั้น  จบศึกเอเชี่ยนคัพ   ผลงานจะดีหรือร้าย   กรุณาอย่าต่อสัญญาลุงราเยวัชน่ะ   ผมอายสไตล์การเล่น

ส่วนจะเป็นใครต่อจานนั้นผมชอบอยู่ 2 คน

1. มาโน่  โพลกิ้ง   จากสไตล์บุกสบั้นหั่นแหลกตอนนี้เริ่มเรียนรู้เกมส์รับผมว่าถึงเวลาสุกงอมพร้อมใช้งานแล้วจริง ๆ สำหรับมาโน่
2. มิชา  เปโตรวิช   ผู้เปลี่ยนสไตล์การเล่นแต่เกมส์รับของซัปโปโรจนกลายเป็นทีมที่มีเกมส์รุกน่ากลัว แถมรู้วิธีใช้งานชนาธิปอย่างละเอียด  ตัวเล่นตัวจี๊ด
อย่าง  โคมาอิ  โคจิมิโยชิ   ไดกิซูกะ  แจ้งเกิดกันเป็นแถว ผมเชื่อว่า  มิชา  คงจะเค้นฟอร์มนักเตะอย่าง   อานนท์  วรชิต  นูรูล จักรกฤษ  ได้อย่างระบือลือลั่นแน่นวล  หุหุ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2018, 11:00:05 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า

Chaiyamas1
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-18

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:35:11 PM »

ไม่ถนัดเกมบุก เกมรุกไม่ใช่สไตล์แกอยู่แล้วสำหรับราเยวัช
Mozziedevil
Full Member
**

คะแนนความรัก: +263/-45

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 11:53:21 PM »

ผมว่า  ราเยวัช  หมดมุขเรื่องเกมส์บุกแล้วครับ  ไปไม่เป็นแล้ว แถมเป็นงานไม่ถนัดเสียด้วย

จำนวนประตูที่  ราเยวัช  ทำได้ส่วนใหญ่คือโต้กลับและใช้ผู้เล่น 2-3 คนแค่นั้น   ไม่เคยให้ปีกและวิงแบ็คเซ็ตเกมส์เข้าทำเลย

อย่าว่าแต่ปีกกับวิงแบ็ค   ขนาดหน้าเป้ากับกลางก็ยังไม่ยอมเซ็ตเกมส์   เพื่อเพิ่มจำนวนผู้เล่นในการรุกเข้ากรอบเขตโทษเลย

ถึงลุงแกจะพยายามทำ  ผมว่าคงยากเพราะไม่ใช่งานถนัดแก  แถมเกมส์เพรสซิ่งด้วยน่ะลุงแกทำไม่เป็นเลย และ ระบบเพรสซิ่งทุกวันนี้ก้าวไปไกลมาก

ไกลจน  มูรินโญ่  ตามไม่ทันแล้วครับ       เจอโค้ชรุ่นใหม่แบบ  คล็อป   แบบเป็ป  หรือแม้แต่  อูไนน์   ตอนนี้ระบบเพรสซิ่งไปอีกขั้นแล้วครับ

ดังนั้น  จบศึกเอเชี่ยนคัพ   ผลงานจะดีหรือร้าย   กรุณาอย่าต่อสัญญาลุงราเยวัชน่ะ   ผมอายสไตล์การเล่น

ส่วนจะเป็นใครต่อจานนั้นผมชอบอยู่ 2 คน

1. มาโน่  โพลกิ้ง   จากสไตล์บุกสบั้นหั่นแหลกตอนนี้เริ่มเรียนรู้เกมส์รับผมว่าถึงเวลาสุกงอมพร้อมใช้งานแล้วจริง ๆ สำหรับมาโน่
2. มิชา  เปโตรวิช   ผู้เปลี่ยนสไตล์การเล่นแต่เกมส์รับของซัปโปโรจนกลายเป็นทีมที่มีเกมส์รุกน่ากลัว แถมรู้วิธีใช้งานชนาธิปอย่างละเอียด  ตัวเล่นตัวจี๊ด
อย่าง  โคมาอิ  โคจิมิโยชิ   ไดกิซูกะ  แจ้งเกิดกันเป็นแถว ผมเชื่อว่า  มิชา  คงจะเค้นฟอร์มนักเตะอย่าง   อานนท์  วรชิต  นูรูล จักรกฤษ  ได้อย่างระบือลือลั่นแน่นวล  หุหุ 

เปลี่ยนใจเร็วจัง วันก่อนยังบอกเป็นปรัชญาอยู่เลย
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +820/-733

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 12:17:52 AM »

ทำไมไม่เลือกโค้ชเกมรุกมาแต่แรก ก่อนเอามาผมว่าไม่ดูโปรไฟลหรอกดูฐานเงินเดือนก่อน ปัดโถ่ ทำงานกันประสาอะไร

Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +125/-212

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 12:25:44 AM »

แกทำเป็นแต่อุดแล้วสวน บอลโยนยาว
ไปให้แกเล่นบอลรุกเดี๋ยวเละ
สงสัยทีมที่แกเคยคุมแล้วแพ้เละเทะนี่คงโดนบอกให้เล่นเกมส์รุกมั๊ง
amorn197
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-27

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 04:40:35 AM »

ผมอาย."พูดออกมาจากปาก"..ลูกเมียมึงไม่อายหรือที่มึงเป็นอย่านี้ ไอ้หน้าตัวเมียมุดกระโปรงเมียมึงนะปลอดภัยที่สุด..ผมไม่ได้ว่าใครนะครับผมอาย
paytay
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-78

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 05:13:50 AM »

ออกไปเถอะครับ ทั้งสมาคมนี้และ ผลงานทำทีมชาติทุกชุดของคุณมันห่วยครับ ไม่มีความสามารถก็ออกไป
VeeChum
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-3

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 05:30:53 AM »

ส่วนตัวผมมั่นใจโค๊ชราเยวัช ไม่อวยนะครับ ผมติมาตลอด จนมานัดล่าสุดก็ยังไม่ได้รับแก้ไข ไม่รู้ทีมงานทราบเปล่าครับ หลังเราเข้าบอลแย่ ปีกเราไม่ลงมาช่วยไล่แย่งบอล
แต่มาแนวทางนี้ถูกต้องแล้ว ลองผสมรูปแบบรับราเยวัช บุกแบบซิโก้ รอดู4นักเตะครับ จะมีรูปแบบการเล่นเป็นแบบไหน

ผมอยากให้คำติคำแนะนำของเราๆ ให้ทีมงานราเยวัชรับทราบครับ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +388/-1677

..................................................

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 07:40:07 AM »

จะเล่นยังไงก็เล่นเพราะผมมั่นใจว่าหลังเอเชียนคัพ ลุงไปแน่ๆ

พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +658/-831

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 07:46:09 AM »

ลุงวัชบอกก็เข้ามาตอนแรกบอกอายที่โดนยิงเยอะ
แพ้ 4-0 3-0 รับไม่ได้ ไอก็เลยจัดการอุดให้แล้วไง
ทีนี้ให้ไอปรับมาเล่นบอลบุก แล้วที่ไอเตรียมมา
มันก็เสียหมดนะสิ...ผมว่าคนที่ควรเปลี่ยนคือนายกแล้วล่ะ
เอาคนที่รู้เรื่องฟุตบอลมากกว่านี้มาทำเถอะ

นายยกยังไม่รู้เลยว่า มาตราฐานฟุตบอลไทย
เล่นได้แบบไหน เจอทีมใหญ่ เจอทีเล็ก
ระดับอาเซียน เราต้องแชมป์เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2018, 07:50:57 AM โดย พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC » บันทึกการเข้า

aommunich
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +282/-187

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 08:32:32 AM »

+1 ตอบได้ตรงใจผม
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +455/-253

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 12:38:45 PM »

มิชา  เปโตรวิช คนนี้ถ้าจะยากครับ ผลงานขนาดซับโปโรไม่ปล่อยอยู่แล้ว อีกอย่างค่าจ้างคงสูงน่าดู สมาคมจะมีเงินจ้างรึเปล่า

Papa
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-75

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 01:29:54 PM »

มีงจะเล่นอุดอย่างเดียว  โดยไม่หวังสวนกลับเปิดเกมส์รุกที่เฉียบคม  แล้วมึงจะเอาชนะคู่แข่งได้ยังไง

รับอย่างเดียว ก็เตรียมตัวแพ้ กับเสมอเท่านั้น  ไม่มีทางชนะเขาได้หรอก

มึงออกไปพร้อมกับคนที่เอามึงมานั่นแหละ -- ไปเลย ไปไกลๆด้วย
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +157/-1100

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 09:13:20 PM »

ตอนนั้นบอกอาย ตอนนี้บอกกำลังวางรากฐาน ให้มันได้อย่างนี้สิ

บอกตรงๆ นะครับ ในโซเชียลเขารอคุณเชคบิลชุดเก่าเสร็จก่อนเท่านั้น

ฮี่ๆๆ
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +543/-1981

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2018, 09:15:38 PM »

คือ

ควรคุยก่อนเลือกไหม

แปลว่าเลือกไม่ได้ใช้ความคิดเลน
Faroh-Air
ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-60

รักบอลไทย

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 07:19:03 AM »

คือ

ควรคุยก่อนเลือกไหม

แปลว่าเลือกไม่ได้ใช้ความคิดเลน
พูดเกินไป๊ ก่อนเลือกก็มีมาให้เลือกหลายคน เขาคงไม่ได้จิ้มเอาหรอก

ถ้าทุกคนในชาติทุกภาคส่วนมีความสามัคคีกันแล้ว ฝันที่ไทยจะไปบอลโลกมันก็เกิดขึ้นได้
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +88/-90

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 11:30:23 AM »

555 ไม่ทันแล้วละ จริงๆผู้ช่วยแกน่าเป็นโค๊ชคนไทยซักคน ระดับโค๊ชง้วน แล้วAFF ให้โค๊ชคนไทยคุ้ม
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +777/-1389

new world order

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 11:54:52 AM »

คือผมงงหนึ่งอย่างคือ ไทยแลนด์เวย์เป็นหมันหรือยังไง เพราะดูไทยแลนด์เวย์จะออกคล้ายโค้ชคนเก่า ส่วนมิโล่ก็บัส2ชั้น

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +777/-1389

new world order

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 11:55:56 AM »

มีงจะเล่นอุดอย่างเดียว  โดยไม่หวังสวนกลับเปิดเกมส์รุกที่เฉียบคม  แล้วมึงจะเอาชนะคู่แข่งได้ยังไง

รับอย่างเดียว ก็เตรียมตัวแพ้ กับเสมอเท่านั้น  ไม่มีทางชนะเขาได้หรอก

มึงออกไปพร้อมกับคนที่เอามึงมานั่นแหละ -- ไปเลย ไปไกลๆด้วย

ติมอร์ไงคุณ ยังชมกันทั้งบ้านทั้งเมือง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ให้แล้วให้เลย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +62/-42

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2018, 12:46:29 PM »

เป็นกำลังใจให้ลุงวัชกับลุงยศนะครับ

คนตอหลดตอแหลตลบแตลงมันเยอะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์